A zamanin yau, kasuwa tana cike da tufafi don ayyukan wasanni daban-daban. Lokacin zabar kayan wasanni na al'ada, nau'in kayan ya kamata ya zama ɗaya daga cikin muhimman abubuwan da za a yi la'akari. Kayan da ya dace zai iya sha gumi cikin sauƙi lokacin wasa ko motsa jiki.

roba fiber

Wannan masana'anta mai numfashi yana ɗaya daga cikin mafi kyawun zaɓi ga 'yan wasa, kuma yana iya ɗaukar gumi cikin sauƙi, yana sa kowa yayi sanyi a duk lokacin wasan. Nisantar tufafin da aka yi da roba ko kayan da aka yi da filastik waɗanda ba za su ƙyale gumi ya ƙyale ba kuma ya sa ku yi zafi yayin ayyukan wasanni.

Auduga

Rigunan wasan da aka yi da auduga na halitta na iya kawar da gumi cikin sauri kuma su ba ku damar jin daɗi yayin motsa jiki. Tare da tufafin auduga don ayyukan motsa jiki, fatar ku za ta iya yin numfashi kuma ruwa zai ƙafe daga fata.

calico

Wannan abu ne na halitta wanda ya fito daga auduga kuma sau da yawa ba a sarrafa shi ba. Wannan masana'anta mai laushi da numfashi yana da babban abin sha da kariyar muhalli. Ana kuma kiransa rigar mutton ko muslin.

Spandex

Spandex, wanda kuma aka sani da fiber na roba, fiber ne na roba wanda zai iya fadada fiye da 500% ba tare da tsagewa ba. Lokacin da ba a yi amfani da shi ba, babban fiber na iya dawo da girmansa na asali.

Dole ne kowa ya kula lokacin zabar kayan wasanni.


Lokacin aikawa: Agusta-13-2020